วันที่ 21 ตุลาคม 2563 องค์การบริหารส่วนตำบลโพธิ์หมากแข้ง ร่วมกับเหล่ากาชาดจังหวัดบึงกาฬ ที่ทำการปกครองอำเภอบึงโขงหลง และผู้นำชุมชน ประชาชนบ้านนาสาร ได้มอบบ้านใน”โครงการปรับสภาพแวดล้อมที่อยู่อาศัยผู้ด้อยโอกาสและประสบปัญหาทางสังคม” ให้แก่ นางคำไข ภาระโถและครอบครัว หมู่ 12 บ้านนาสาร ตำบลโพธิ์หมากแข้ง อำเภอบึงโขง จังหวัดบึงกาฬ
![](http://phomakkhaeng.go.th/wp-content/uploads/2020/10/มอบบ้านนางคำไข-21-ตค-63_๒๐๑๐๒๒-840x473.jpg)
![](http://phomakkhaeng.go.th/wp-content/uploads/2020/10/มอบบ้านนางคำไข-21-ตค-63_๒๐๑๐๒๒_0-840x473.jpg)
![](http://phomakkhaeng.go.th/wp-content/uploads/2020/10/มอบบ้านนางคำไข-21-ตค-63_๒๐๑๐๒๒_1-840x473.jpg)
![](http://phomakkhaeng.go.th/wp-content/uploads/2020/10/มอบบ้านนางคำไข-21-ตค-63_๒๐๑๐๒๒_2-840x473.jpg)
![](http://phomakkhaeng.go.th/wp-content/uploads/2020/10/มอบบ้านนางคำไข-21-ตค-63_๒๐๑๐๒๒_3-747x560.jpg)
![](http://phomakkhaeng.go.th/wp-content/uploads/2020/10/มอบบ้านนางคำไข-21-ตค-63_๒๐๑๐๒๒_4-840x473.jpg)